Khi Các Bạn Vào Đăng Kí Diễn Đàn Hãy Đọc Mục Thông Báo Từ Admin Nhé Các Bạn !!!

IndexCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Administator (97)

Gemini (55)

tenny (9)

tu_timon123 (2)

Share|

Xem chủ đề cũ hơn
Xem chủ đề mới hơn
Go down
Tác giảThông điệp
Gemini
TRUNG SĨ 2
TRUNG SĨ 2
Cung Hoàng Đạo : Libra
Tiền Tích Luỹ : 2556
Danh Vọng : 37
Birthday : 09/10/1991
Công Việc : student
Thú Cưng : kity9
Bài gửiTiêu đề: Bài học đời thường. Cùng xem nào các bạn... Có ích lắm đấy nhé !!:) 13/4/2011, 9:37 pm

I love you Mình mới vô tình nhìn thấy ở 1 tờ báo, mình thấy có ích cho tụi mình lúm. Mình đã make up lại rùi, để ko bị nói là copy tút tùn tụt.Xem để học hỏi, bạn nào chưa xem thì hãy đọc thật kĩ nhé! Đừng để mắc những sai lầm ko đáng có trong cuộc sống của chúng ta..^^!
Câu hay nhất trong bài này là " Sai lầm sẽ khiến bạn mạnh mẽ hơn"!

1. Khi bạn làm hỏng một bài thi hay kiểm tra:(
Ố la la..mơ mộng 1 anh chàng, 1 buổi dã ngoại, 1 cuộc hẹn lãng mạn...trong bài kiểm tra hik... thì đừng lo nhé! Vì chú ngỗng quay hay cây dù đang chờ đợi bạn đấy...hihi
Xem nào! nếu bị điểm kém thì chứng tỏ bạn đã học ko tốt or ko học lun. Thế thì có 2 điều bạn cần phải lưu ý nè:
+ Hãy sắp xếp, phân bố thời gian hơp lí cho việc học, vui chơi, thư giãn...
+ Lựa chọn cách học phù hợp với bản thân của bạn nữa.
=>> Hãy chắc chắn rằng: Luôn có mặt tích cực trong những tình huống tưởng như tiêu cực nhất.Smile

2. Bạn phản bội một người bạn:(.

Có bao giờ bạn thấy mình là người xấu xa chưa??? Tất cả chúng ta đều có những sai lầm lớn or nhỏ. Nhưng đừng cố đẩy nó theo hướng tiêu cực cũng đừng xử sự như bạn là con người ngốc nghếch, ích kỷ. Bạn đã mắc sai lầm và bạn phải học cách sửa chửa sai lầm ấy ^^!
Học từ sai lầm và đi tiếp, đó là bao gồm cả việc mình nhận ra sai lầm của mình và xin lỗi những người có liên quan. hãy chứng tỏ cho mọi người thấy rằng ít nhất bạn đã biết lỗi và mong muốn sửa chửa. Hãy cân nhắc thật kĩ nhé! Đừng cố lặp lại chúng như chúng giống như sở thik của bạn.^^!
=>> Lời xin lỗi lun là cách giải quyết tốt nhất và đơn giản nhất đấy.Smile

3. Bạn " bắt cá 2 tay":Sad
Bạn thấy bạn và "ấy" dạo này ko được hợp nhau...thế là bạn vội tìm cho mình đối tượng hợp "gu" khác, là bạn học chung hay là người nào đó quen trên mạng....???
Nếu tất cả chỉ dừng lại ở mức bình thường là tình bạn...tất nhiên mọi thứ đều ổn. Nếu bạn phát hiện ko ổn thì có lẽ bạn đã sai cái j đó hơn mức tình bạn 1 chút. Lúc đó bạn hãy suy nghĩ lại xem nhé! nếu cần thiết bạn nên làm hòa và xin lỗi với ấy của mình.Smile
Khi bạn cảm thấy ko an tâm hãy hỏi ý kiến của những người bạn tin tưởng nhất, họ sẽ giúp bạn giải đáp những gì bạn đang thắc mắc. Lúc ấy bạn sẽ có nhiều thông tin hơn về việc bạn đang mắc phải.
=>> Nhớ nhé! Hầu hết các quyết đ6inh quan trọng trong cuộc sống của chúng ta đều được đưa ra dựa trên thông tin có giới hạn.

4. Bạn nói dối bố mẹ Crying or Very sad
Điều này ắc hẳn xảy ra thường xuyên trong các bạn teen. Nhưng đáng ngại là đó ko phải đơn giản là lời nói dối bình thường mà là lời nói dối nghiêm trọng...hik hik!!!
Đã sai thì phải xin lỗi, đúng ko nào! Nếu đã nói dối bố mẹ thì bạn nên xin lỗi và thừa nhận việc làm sai trái của bản thân mình và..bạn đã học những gì từ nó??
Cha mẹ luôn thương con và dĩ nhiên họ sẽ bỏ qua dần những lỗi lầm của bạn, thế thì tại sao ko nói thật ngay từ đầu nhỉ? Còn nếu như bạn nói dối rồi mà còn che đậy or tìm cách lẩn tránh..để bố mẹ phát hiện chắc chắn sẽ ko yên ổn đâu..:-s
=>> Cho nên: để mọi người và đặc biệt là bố mẹ tin tưởng mình là điều vô cùng quan trọng tron cuộc sống, và bố mẹ sẽ ko tin tưởng nếu như bạn ko nói thật.Smile I love you

Thế đọc xong các bạn nhận biết được gì nào? Thật ra chỉ có 3 yếu tố thôi để giúp mình kiểm chứng lại bản thân và suy ngẫm đó là: Nhận biết, học từ điều đó và đi tiếp. Ko nhìn lại, ko giận dữ, ko xấu hổ, ko mặc cảm cũng đừng nhìn lại mà hãy xem đó là điều giúp mình làm tốt hơn những việc ở tương lai..
CÙNG CỐ GẮNG NHÉ lol!

Đánh Giá Bài Viết
Xem lý lịch thành viên Message reputation : 100% (1 vote)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang

* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.