Khi Các Bạn Vào Đăng Kí Diễn Đàn Hãy Đọc Mục Thông Báo Từ Admin Nhé Các Bạn !!!

IndexCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Administator (97)

Gemini (55)

tenny (9)

tu_timon123 (2)

Share|

Xem chủ đề cũ hơn
Xem chủ đề mới hơn
Go down
Tác giảThông điệp
Administator
TỔNG TƯ LỆNH
TỔNG TƯ LỆNH
Cung Hoàng Đạo : Gemini
Tiền Tích Luỹ : 2755
Danh Vọng : 18
Birthday : 15/06/1990
Công Việc : Sinh Viên
Thú Cưng : kity8
Bài gửiTiêu đề: Hướng Dẫn Post Bài Lên Diễn Đàn. 15/4/2011, 5:11 pm

• Khi Bạn là Thành viên của diễn đàn bạn có quyền post bài viết của mình.
Trước tiên xác định nội dung (ví dụ : muốn post truyện cười thì nhấp vào cười xuyên lục địa)
Sau khi vào mục nội dung cần post Bấm vào "GỬI CHỦ ĐỀ" nó sẽ hiện ra 1 cái bảng trên đó có những icon như hình trên.

Muốn Chèn 1 cái gì đó thì bạn bôi đen phần cần Chèn và Click vào ô chèn VD:mình muốn chữ In đậm mình bôi đen phần cần in đậm sao đó click vào chữ B

Còn đối với chèn hình của mình thì click Chèn ảnh từ máy mình sẽ hiễn thi 1 cái bảng voi 2 khung chọn khung đầu tiên bấm Duyệt chọn anh bạn muốn Úp rồi bấm vào host it chờ vài giây sẽ hiện ra link ảnh chọn Image url copy cái link đấy đưa vào Chèn Ảnh từ Web Khác

Đối với chèn hình từ Web khác thì rất đơn giản Click chuột phải vào hình ảnh đó bấm Properties Copy phần Address(URL) dán vào Chèn ảnh từ web khác Xong: còn đối với FIREFOX Tiếng việt thì click chuột phải lên hình đó click vào ô "chép địa chỉ ảnh" ,rồi paste vào phần Chèn Ảnh Từ Web Khác.

Chèn link thì copy đường link trang web sau đó paste vaò phần chèn link cần Share paste vào bảng thứ 1 ,bảng thứ 2 là đặt tên cho link đó cho nó gọn.

Chèn Flash: [flash] Link của flash[/flash]

Chèn Video Từ Youtube :
Code:
<embed width="600" height="460" type="application/x-shockwave-flash" src="http://player.longtailvideo.com/player.swf" flashvars="file=Link Youtube &Amp ;smoothing=1" allowfullscreen="true">
</embed>

Chèn Nhạc :[Music] Link nhạc [/Music]

_Còn Khung Web Editor đây là khung cho phép bạn soạn thảo bài viết 1 cách dể dàng lời khuyên là nên nhấp vào ô này trước tiên để post 1 bài viết!!

_Web Editor : cũng là cách để copy Web của người khác vào Forum mình 1 cách nhanh nhất chỉ cần bôi đen vào phần muốn Copy sau dó vào phần soạn thảo Paste nhưng bạn phải chỉnh sửa 1 tý để phù hợp với nền của FORUM mình. Nếu không các chữ sẽ sắp xếp không đẹp chút nào
. Xem trước bài viết trước khi đăng bài Bấm vào Ô Preview trước nút Send.

_Vậy là xong mình đã chỉ 1 cách rất rất kĩ hi vọng các bạn sẽ có những bài viết thật hay ...!!

Xem lý lịch thành viên http://xitjn15061990.forumvi.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang

* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.